Kiambatisho Na. 8: Aina Mpya za Mbegu za Mazao Zilizoidhinishwa na Kamati ya Mbegu ya Taifa mwaka 2011/2012

	NA.
	KAMPUNI/

TAASISI
	ZAO
	AINA YA MBEGU
	SIFA

	1.
	Suba-Agro Trading and Engineering Company -SATEC
	Mahindi


	SAH 636


	· Inafaa kulimwa ukanda wa kati (mita 900 hadi 1500) kutoka usawa wa bahari.

· Inakomaa kwa muda wa siku 120

· Inatoa mavuno kati ya tani  9 – 11 kwa hekta

· Ina ukinzani dhidi ya magonjwa hatari ya pundamilia (Maize Streak), Ukungu wa majani (Gray Leaf spot) na Mnyauko jani (turcicum blight).

	
	
	
	SAH 638
	· Inafaa kulimwa ukanda wa kati (mita 900 hadi 1500) kutoka usawa wa bahari.

· Inakomaa kwa muda wa siku 130

· Inatoa mavuno kati ya tani  9 – 14 kwa hekta.

Ina ukinzani dhidi ya magonjwa hatari ya pundamilia (Maize Streak), Ukungu wa majani (Gray Leaf spot) na Mnyauko jani (turcicum blight).

	
	
	
	SAH 671
	· Inafaa kulimwa ukanda wa chini hadi kati (mita 800 hadi 1500) kutoka usawa wa bahari.

· Inakomaa kwa muda wa siku 100

· Inatoa mavuno kati ya tani  6 – 9 kwa hekta

Ina ukinzani dhidi ya magonjwa hatari ya pundamilia (Maize Streak), Ukungu wa majani (Gray Leaf spot) na Mnyauko jani (turcicum blight).

	
	Suba-Agro Trading and Engineering Company (SATEC)
	Mahindi
	SA523
	· Inafaa kulimwa ukanda wa chini hadi  kati (mita 800 hadi 1500) kutoka usawa wa bahari.

· Inakomaa baada ya siku 100

· Inatoa mavuno kati ya tani  6 – 8 kwa hekta

· Ina ukinzani dhidi ya magonjwa hatari ya pundamilia (Maize Streak), Ukungu wa majani (Gray Leaf spot) na Mnyauko  jani (turcicum blight).

	2
	Pioneer Overseas Corporation Ltd
	Mahindi
	30G19
	· Inafaa kulimwa ukanda wa kati hadi wa juu (mita 1200 hadi 1800) kutoka usawa wa bahari.

· Inakomaa kwa muda wa siku150

· Inatoa mavuno kati ya tani  7 – 11 kwa hekta

· Ina ukinzani dhidi ya magonjwa hatari ya pundamilia (Maize Streak), Ukungu wa majani (Gray Leaf spot) na Mnyauko jani (turcicum blight).

	3
	Tanzania Breweries Ltd
	Shayiri
	SSG 564
	· Inafaa kulimwa ukanda wa kati hadi wa juu  (mita 1000 hadi 2500) kutoka usawa wa bahari.

· Inakomaa kwa muda wa siku 150

· Inatoa mavuno hadi tani  2.5  kwa hekta.

	4.
	Tea Research Institute (TRIT)
	Chai
	TRFK 301/5
	· Inafaa kulimwa ukanda wa kati hadi juu mwinuko wa (mita 970 hadi 2000) kutoka usawa wa bahari.

· Inatoa mavuno hadi tani  2.8 ya majani makavu kwa hekta

· Uvunaji wa majani ya kwanza unaaza baada ya mwaka mmoja.

	
	
	
	TRFK 430/63
	· Inafaa kulimwa ukanda wa kati hadi  juu (mita 970 hadi 1840) kutoka usawa wa bahari.

· Inatoa mavuno hadi tani  2.7  ya majani makavu kwa hekta.

· Uvunaji wa kwanza huanza baada ya mwaka mmoja

	
	
	
	TRFK 303/178
	· Inafaa kulimwa ukanda wa kati hadi juu mwinuko wa (mita 1400 hadi 1840) kutoka usawa wa bahari.

· Inatoa mavuno hadi tani  2.6 ya majani makavu kwa hekta

· Uvunaji wa kwanza huanza baada ya mwaka mmoja

	
	
	
	TRFK 381/5
	· Inafaa kulimwa ukanda wa kati hadi juu wa (mita 970 hadi 1840) kutoka usawa wa bahari.

· Inatoa mavuno hadi tani  2.3 ya majani makavu kwa hekta.

· Uvunaji wa kwanza huanza baada ya mwaka mmoja

	5.
	ARI Uyole
	Ulezi
	UFM 149
	· Inafaa kulimwa ukanda wa chini hadi kati   (Mita 500- 1200). kutoka usawa wa bahari

· Inakomaa kati ya siku 90-140

· Inatoa mavuno hadi tani  2.2  kwa hekta.

	
	
	
	U15
	· Inafaa kulimwa ukanda wa chini hadi kati   (Mita 500- 1200). kutoka usawa wa bahari

· Inakomaa kati  ya siku 90-140

· Inatoa mavuno hadi tani  2  kwa hekta.

	
	ARI Uyole
	Maharage
	CALIMA -UYOLE
	· Inafaa kulimwa ukanda wa kati hadi juu (mita 1000 hadi 2000) kutoka usawa wa bahari.

· Inakomaa kati  ya siku 75-90

· Inatoa mavuno hadi tani  2  kwa hekta.

	6.
	Tanzania Coffee Research Institute (TaCRI)
	Kahawa (Arabica L)
	SGTV3
	· Inafaa kulimwa ukanda wa kati hadi juu (mita 1000 hadi 1800) kutoka usawa wa bahari.

· Uvunaji wa kwanza baada ya siku 303

· Inatoa mavuno kati ya tani  2.4-2.8 kwa hekta

	
	
	
	SGTV4
	· Inafaa kulimwa ukanda wa kati hadi juu (mita 1000 hadi 1800) kutoka usawa wa bahari.

· Uvunaji wa kwanza baada ya siku 303

· Inatoa mavuno kati ya tani 2.3-2.7 kwa hekta.

	
	
	
	SGTV5
	· Inafaa kulimwa ukanda wa kati hadi juu (mita 1000 hadi 1800) kutoka usawa wa bahari.

· Uvunaji wa kwanza baada ya siku 303

· Inatoa mavuno kati ya tani  2.4-3.2  kwa hekta

	
	Tanzania Coffee Research Institute (TaCRI)
	Kahawa (Arabica L)
	SGTV6
	· Inafaa kulimwa ukanda wa kati hadi juu (mita 1000 hadi 1800) kutoka usawa wa bahari.

· Uvunaji wa kwanza baada ya siku 303

· Inatoa mavuno kati ya tani  2.5-2.8  kwa hekta

	
	
	
	SGTV9
	· Inafaa kulimwa ukanda wa kati hadi juu (mita 1000 hadi 1800) kutoka usawa wa bahari.

· Uvunaji wa kwanza baada ya siku 303

· Inatoa mavuno kati ya tani  2.4-2.9  kwa hekta

	7.
	ARI Naliendele
	Mhogo
	Pwani
	· Inafaa kulimwa ukanda wa chini (mita 0 hadi 600) kutoka usawa wa bahari.

· Inakomaa kati ya miezi  11-12

· Inatoa mavuno  hadi tani  50.8 kwa hekta.

· Ina ukinzani dhidi ya magonjwa hatari ya Cassava Mosaic Disease (CMD) na Cassava Brown Streak Disease (CBSD).

	
	
	
	Mkumba

	· Inafaa kulimwa ukanda wa chini (mita 0 hadi 600) kutoka usawa wa bahari.

· Inakomaa kati ya miezi  9-10

· Inatoa mavuno hadi tani  23.3 kwa hekta.

· Ina ukinzani dhidi ya magonjwa hatari ya Cassava Mosaic Disease (CMD) na Cassava Brown Streak Disease (CBSD).

	
	
	
	Makutupora
	· Inafaa kulimwa ukanda chini hadi kati (mita  700 hadi 1500) kutoka usawa wa bahari.

· Inakomaa kati  ya miezi 9-10

· Inatoa mavuno hadi tani 30.3 kwa hekta.

· Ina ukinzani dhidi ya magonjwa hatari ya Cassava Mosaic Disease (CMD) na Cassava Brown Streak Disease (CBSD).

	
	
	
	Dodoma
	· Inafaa kulimwa ukanda wa chini hadi kati (mita  700 hadi 1500 )kutoka usawa wa bahari.

· Inakomaa kati  ya miezi 9-10

· Inatoa mavuno hadi tani  36  kwa hekta.

· Ina ukinzani dhidi ya magonjwa hatari ya Cassava Mosaic Disease (CMD) na Cassava Brown Streak Disease (CBSD).

	8
	Monsanto Tanzania Ltd.
	Mahindi
	DKC90-89
	· Inafaa kulimwa ukanda wa kati katika Kanda ya  Kaskazini (mita 900- 1500) kutoka usawa wa bahari. 

· Inaruhusiwa kulimwa kanda ya Kaskazini

· Inakomaa kati  ya miezi 5-6

· Inatoa mavuno hadi tani 4.63 kwa hekta.

	9.
	Meru Agro-Tours & Consultants Co. Ltd
	Mahindi
	MERU H 501
	· Inafaa kulimwa ukanda wa chini hadi kati katika Kanda ya Kaskazini (mita 500-1200)  kutoka usawa wa bahari.

· Inaruhusiwa kulimwa kanda ya Kaskazini

· Inakomaa kwa muda wa siku 118

· Inatoa mavuno kati ya tani  4- 8 kwa hekta

· Ina ukinzani dhidi ya magonjwa hatari ya pundamilia (Maize Streak) na Ukungu wa majani (Gray Leaf spot). 

	
	
	
	MERU  H 500
	· Inafaa kulimwa ukanda wa chini hadi kati katika Kanda ya Kaskazini (mita 800-1400)  kutoka usawa wa bahari.

· Inaruhusiwa kulimwa kanda ya Kaskazini

· Inakomaa kwa muda wa  siku 128

· Inatoa mavuno hadi tani  10  kwa hekta

· Ina ukinzani dhidi ya magonjwa hatari ya pundamilia (Maize Streak) na Ukungu wa majani (Gray Leaf spot).

	
	
	
	MERU H 600
	· Inafaa kulimwa katika ukanda wa kati hadi juu katika Kanda ya Kaskazini (mita 1000-1600)  kutoka usawa wa bahari.

· Inaruhusiwa kulimwa kanda ya Kaskazini

· Inakomaa kwa muda wa siku 129

· Inatoa mavuno hadi tani  10  kwa hekta

· Ina ukinzani dhidi ya magonjwa hatari ya pundamilia (Maize Streak) na Ukungu wa majani (Gray Leaf spot).  


