Kiambatisho Na. 6: Aina Mpya za Mbegu za Mazao Zilizoidhinishwa na Kamati ya Taifa ya Mbegu 2013/2014

	NA.
	KAMPUNI/

TAASISI
	ZAO
	AINA YA MBEGU
	SIFA

	1
	Taasisi ya Utafiti Uyole
	Soya
	Uyole Soya 3
	· Inastawi katika mwinuko wa mita 800 hadi 2000 kutoka usawa wa bahari.

· Inakomaa mapema kwa wastani wa siku 90

· Inatoa mavuno ya wastani wa tani  2  kwa hekta.

· Inastahimili magonjwa ya kutu ya majani (Leaf rust) 

	
	
	
	Uyole Soya 4
	· Inastawi katika mwinuko wa mita 800 hadi 2000 kutoka usawa wa bahari.

· Inakomaa mapema kwa wastaani wa  siku 90

· Inatoa mavuno ya wastani wa tani  2  kwa hekta.

· Inastahimili magonjwa ya kutu ya majani (Leaf rust)

	2
	Taasisi ya Utafiti Naliendele
	Njugumawe
	NALBAM 3-13
	· Inastawi katika mwinuko wa mita 0 hadi 1500 kutoka usawa wa bahari.

· Inakomaa mapema kwa wastani wa siku 60

· Inatoa mavuno ya  tani  1 kwa hekta.

· Kiwango kikubwa cha protini (27%)

	
	
	
	NALBAM 4-13
	· Inastawi katika mwinuko wa mita 0 hadi 1500 kutoka usawa wa bahari.

· Inakomaa mapema kwa wastani wa siku 60

· Inatoa mavuno ya  tani  1  kwa hekta.

· Ina kiwango kikubwa cha madini ya chuma  (30mg/kg)

	
	
	
	NALBAM 6-13
	· Inastawi katika mwinuko wa mita 0 hadi 1500 kutoka usawa wa bahari.

· Inakomaa mapema kwa wastani wa siku 60

· Inatoa mavuno ya tani 0.8  kwa hekta.

· Ina kiwango kikubwa cha mafuta (6%) 

	
	
	
	TANBAM 2013
	· Inastawi katika mwinuko wa mita 0 hadi 1500 kutoka usawa wa bahari.

· Inakomaa mapema kwa wastani wa siku 70

· Inatoa mavuno ya tani 1 kwa hekta.

· Ina kiwango kikubwa cha mafuta (6%)

· Ina mbegu nyeupe na kubwa

	3
	Namburi Agricultural Company (NACO) Seed 
	Mtama
	NACO SH1
	· Inastawi katika ukanda wa chini hadi wa kati katika mwinuko wa mita 0-1200 kutoka usawa wa bahari.

· Inakomaa kati  ya siku 110-115

· Inatoa mavuno kati ya tani  2.5– 5.5  kwa hekta.

· Ina mbegu  kubwa na nyeupe ikilinganishwa na aina nyingine za mtama

	
	
	
	NACO SH2
	· Inastawi katika ukanda wa chini hadi wa kati katika mwinuko wa mita 0-1200 kutoka usawa wa bahari.

· Inakomaa kati  ya siku 110-115

· Inatoa mavuno kati ya tani  2.8 – 5.5  kwa hekta.

· Ina mbegu  kubwa na nyeupe ikilinganishwa na aina nyingine za mtama

	5
	Meru Agro Tours & Consul. Co. Ltd


	Mahindi
	MERU HB 515
	· Inastawi katika ukanda wa kati mita 800 hadi 1200 kutoka usawa wa bahari.

· Inakomaa kwa wastani wa siku 110 hadi 120

· Ina ukinzani dhidi ya magonjwa ya pundamilia (Maize Streak), Ukungu wa majani (Grey Leaf spot) na kutu ya majani (leaf rust).

· Inakoboleka vizuri (good poundability)

· Inatoa mavuno ya wastani wa tani  11 kwa hekta.

· Inastahimili ukame

	6
	Pioneer Overseas Corporation
	Mahindi 
	P3812W
	· Inastawi katika ukanda wa kati katika mwinuko wa mita 600 hadi 1700 kutoka usawa wa bahari

· IInakomaa kwa wastani wa siku 110 hadi 120

· Inatoa mavuno ya  tani 5.4 kwa hekta 

· Ina ukinzani dhidi ya magonjwa ya ukungu wa majani (Grey Leaf spot) na kutu ya majani (leaf rust).

	7
	Tume ya Sayansi na Tekinolojia (COSTECH)
	Mahindi


	WE2112
	· Inastawi katika ukanda wa chini na wa kati katika mwinuko wa mita 0 hadi 1500.

· Inastahimili ukame

· Inakomaa wastani wa siku 110 hadi 120

· Inatoa mavuno  ya wastani wa tani  4.7 kwa hekta katika hali ya ukame, tani 8 hekta katika maeneo yenye mvua ya kutosha.

· Inastahimili kuanguka kwa mimea

	
	
	
	WE2113
	· Inastawi katika ukanda wa chini na wa kati katika mwinuko wa mita 0 hadi 1500.

· Inastahimili ukame

· Inakomaa wastani wa siku 110 hadi 120

· Ina ukinzani dhidi ya magonjwa ya pundamilia (maize streak) na kutu ya majani (leaf rust).

· Inatoa mavuno  ya wastani wa tani  4.8 kwa hekta katika hali ya ukame na tani 8 kwa hekta katika maeneo yenye mvua ya kutosha.

· Inastahimili kuanguka kwa mimea

	
	
	
	WE2109
	· Inastawi katika ukanda wa chini na wa kati katika mwinuko wa mita 0 hadi 1500.

· Inastahimili ukame

· Inakomaa wastani wa siku 110 hadi 120

· Ina ukinzani dhidi ya magonjwa ya pundamilia (maize streak) na kutu ya majani (leaf rust).

· Inatoa mavuno  ya wastani wa tani  4.8 kwa hekta katika hali ya ukame na tani 8 kwa hekta katika maeneo yenye mvua ya kutosha.

· Inastahmili kuanguka kwa mimea

	8
	Multi-Agro Trading Main Supplier
	Mahindi
	MAMSH913
	· Inastawi katika ukanda wa kati katika mwinuko wa mita 900 hadi 1500.

· Inastahimili ukame

· Inakomaa kwa wastani wa siku 120

· Ina ukinzani dhidi ya magonjwa ya pundamilia (maize streak) na kutu ya majani (leaf rust).

· Inatoa mavuno  ya wastani wa tani  8 hadi 9 kwa hekta.

· Inakoboleka vizuri (good poundability)

	9.
	Taasisi ya Utafiti Ukiriguru
	Viazi Vitamu
	Polista
	· Inastawi katika mwinuko wa kati  katika mita 800 - 1500 kutoka usawa wa bahari.

· Inakomaa kwa wastani wa   siku 120

· Inastahimili ukame

· Inatoa mavuno ya  tani 22 kwa hekta.

	
	
	
	Kakamega
	· Inastawi katika mwinuko wa kati  mita 800 - 1500 kutoka usawa wa bahari.

· Inakomaa kwa wastani wa   siku 120

· Inastawi vizuri katika maeneo yenye ukame

· Inatoa mavuno ya  tani 17 kwa hekta.

	
	
	
	Mazao


	· Inastawi katika mwinuko wa kati  mita 800 - 1500 kutoka usawa wa bahari.

· Inakomaa kwa wastani wa   siku 120

· Inastawi vizuri katika maeneo yenye ukame

· Inatoa mavuno ya  tani 22 kwa hekta.

	
	
	
	Mlezi
	· Inastawi katika mwinuko wa kati  mita 800 - 1500 kutoka usawa wa bahari.

· Inakomaa kwa wastani wa   siku 120

· Inastawi vizuri katika maeneo yenye ukame

· Inatoa mavuno ya  tani 16 kwa hekta.

	
	Taasisi ya Utafiti wa Tumbaku Tanzania (TORITA)

10.
	Tobacco
	CC26
	· Inastawi katika mwinuka wa mita 900 hadi 1800 kutoka usawa wa bahari.

· Inatoa mavuno ya tani  1.4 hadi 1.8  kwa hekta

· Inastahimili ukame

· Inakomaa kwa wastani wa siku 75 - 80

· Ina ukinzani dhidi ya minyoo ya mizizi (root knot nematodes) 

· Inastahimili kuanguka kwa mimea (lodging)

	
	
	
	CC27
	· Inastawi katika mwinuka wa mita 900 hadi 1800 kutoka usawa wa bahari.

· Inatoa mavuno ya tani  1.4 hadi 1.8  kwa hekta

· Inastahimili ukame

· Inakomaa kwa wastani wa siku 75 - 80

· Ina ukinzani dhidi ya minyoo ya mizizi (root knot nematodes) 

· Inastahimili kuanguka kwa mimea (lodging)

	
	
	
	CC35
	· Inastawi katika mwinuka wa mita 900 hadi 1800 kutoka usawa wa bahari.

· Inatoa mavuno ya tani  1.5 hadi 2.0  kwa hekta

· Inastahimili ukame

· Inakomaa kwa wastani wa siku 75 - 80

· Ina ukinzani dhidi ya minyoo ya mizizi (root knot nematodes) 

· Inastahimili kuanguka kwa mimea (lodging)

	
	
	
	KRK26
	· Inastawi katika mwinuka wa mita 900 hadi 2000 kutoka usawa wa bahari.

· Inatoa mavuno ya tani  1.5 hadi 2.0  kwa hekta

· Inastahimili ukame

· Inakomaa kwa wastani wa siku 75 - 80

· Ina ukinzani dhidi ya minyoo ya mizizi (root knot nematodes) 

· Inastahimili kuanguka kwa mimea (lodging)

	11
	Taasisi ya Utafiti wa Kahawa Tanzania (TaCRI)
	
	TaCRI1F 
	· Inastawi katika mwinuko wa kati  mita 1000 hadi 1800 kutoka usawa wa bahari.

· Inakomaa kwa wastani wa   siku 240

· Inatoa mavuno ya  tani 2.1 hadi 6 kwa hekta

· Inavumilia ugonjwa wa kutu ya majani (Coffee leaf rust) na ugonjwa wa kuoza kwa matunda (Coffee berry disease)

· Inastawi vizuri katika ukanda wa nyanda za juu Kusini

	
	
	
	TaCRI3F
	· Inastawi katika mwinuko wa kati  mita 1000 hadi 1800 kutoka usawa wa bahari.

· Inakomaa kwa wastani wa   siku 240

· Inatoa mavuno ya  tani  2.5 hadi 5 kwa hekta

· Inavumilia ugonjwa wa kutu ya majani (Coffee leaf rust) na ugonjwa wa kuoza kwa matunda (Coffee berry disease)

· Inastawi vizuri katika ukanda wa nyanda za juu kusini na Kaskazini

	
	
	
	TaCRI4F
	· Inastawi katika mwinuko wa kati  mita 1000 hadi 1800 kutoka usawa wa bahari.

· Inakomaa kwa wastani wa   siku 240

· Inatoa mavuno ya  wastani wa tani  2.2 hadi 4.9 kwa hekta

· Inavumilia ugonjwa wa kutu ya majani (Coffee leaf rust) na ugonjwa wa kuoza kwa matunda (Coffee berry disease)

· Inastawi vizuri katika ukanda wa nyanda za juu Kaskazini

	
	
	
	TaCRI6F
	· Inastawi katika mwinuko wa kati  mita 1000 hadi 1800 kutoka usawa wa bahari.

· Inakomaa kwa wastani wa   siku 240

· Inatoa mavuno ya  wastani wa tani  2.3 hadi 6 kwa hekta

· Inavumilia ugonjwa wa kutu ya majani (Coffee leaf rust) na ugonjwa wa kuoza kwa matunda (Coffee berry disease)

· Inastawi vizuri katika ukanda wa nyanda za juu Kaskazini
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