
 

 TANGAZO KWA UMMA 

KUHUSU UUZAJI WA MAHINDI MEUPE 

Wakala wa Taifa wa Hifadhi ya Chakula (NFRA) ni Wakala wa  Serikali  chini ya Wizara 
ya Kilimo ulioanzishwa kwa sheria ya Wakala za  Serikali Sura Na. 30 ya mwaka 1997 
kwa madhumuni ya kuhakikisha usalama wa chakula nchini. Katika kutekeleza moja ya 
majukumu yake, Wakala huzungusha akiba ya chakula (recycling) kwa kuuza nafaka 
zilizohifadhiwa ghalani ili kupata nafasi ya kuhifadhi nafaka zingine. 

Wakala unatarajia kuuza tani  33,489.447 za mahindi meupe. Mahindi hayo yatauzwa 

kupitia kanda zifuatazo za Wakala:- 

NA. KANDA KITUO 
KIASI 

KITAKACHOUZWA 
(TANI) 

1 Arusha Themi                  641.842  

2 Dodoma 
Kizota - Dodoma               1,295.733  

Manyoni - Singida                  344.392  

3 Kipawa Chang'ombe - Dar es salaam                  393.405  

4 Makambako Makambako              10,427.177  

5 Songwe Mbozi - Vwawa                  577.432  

6 Shinyanga Shinyanga- (Shinyanga Municipal)               4,108.813  

7 Songea Ruhuwiko - (Songea Municipal)               4,003.546  

8 Sumbawanga 
Mazwi - (Sumbawanga Municipal)               9,008.087  

Laela - (Sumbawanga Rural)               2,689.020  

  JUMLA             33,489.447  

 

i) Mahindi yatauzwa kama yalivyo katika maghala ya Wakala (Ex-Warehouse) 

yakiwa yamefungashwa kwenye magunia.  

ii) Mnunuzi atalipa gharama za ununuzi wa mahindi ndani ya siku 5 za kazi baada ya 

kupewa idhini ya kufanya malipo na kuchukua mahindi yaliyolipiwa ndani ya muda 

atakaopangiwa wa kuzingatia kiasi cha mahindi kilicholipiwa.  

iii) Mnunuzi atalipia gharama zote za ubebaji na usafirishaji wa mahindi hayo.  



iv) Mnunuzi ataonesha bei ya kununulia kwenye barua yake ya maombi pamoja na 

ghala la kuchukulia.  

v) Wakala utapitia, kuchambua na kufanya maamuzi ya bei kwa kuzingatia bei 

iliyoombwa, bei ya soko, gharama  zingine na kituo husika cha mauzo.   

Hivyo Wakala unakaribisha maombi kutoka Taasisi mbalimbali, wasagishaji, watu binafsi,  

wafanyabiashara na wadau wa nafaka ili kununua mahindi. Maombi yabainishe bei ya 

kununulia, kiasi cha mahindi kinachohitajika, ghala la kununulia, anwani ya mwombaji 

pamoja na mawasiliano ya simu/barua pepe. 

Wale wote waliokwisha wasilisha maombi yao katika Ofisi za Wakala kabla ya tangazo 

hili wanatakiwa kuwasilisha maombi mapya kwa kuzingatia maeneo ya mauzo. Maombi 

yanatakiwa kuufikia Wakala kabla ya tarehe 06 Januari, 2021.  Kwa taarifa zaidi 

mnunuzi anaweza kuwasiliana na Wakala wa Taifa wa Hifadhi ya Chakula kupitia Simu               

namba 026 2963953.  

Maombi yatumwe kwa: 

Afisa Mtendaji Mkuu,  

Wakala wa Taifa wa Hifadhi ya Chakula,  

Kizota, Eneo La Viwanda, 

S.L.P 1050, 

DODOMA.  

Barua pepe:-  info@nfra.go.tz 

 

Imetolewa na:    

Afisa Mtendaji Mkuu, 

Wakala wa Taifa wa Hifadhi ya Chakula 

 

 

 

 


