MKUTANO NA. 1 WA MAANDALIZI YA NANE NANE 2018 TAREHE 01/03/2018
Kamati ya maandalizi ya maadhimisho ya siku kuu ya wakulima Nane Nane ilifanya mkutano wake wa kwanza tarehe 01/03/2018. Mkutano huo ulifanyikia katika Ukumbi wa Mikutano Kilimo 4 

WALIOHUDHURIA

	NA
	JINA
	IDARA/

KITENGO
	WADHIFA
	BARUA PEPE
	SIMU

	1
	Dkt. Kissa Kajigili
	Ext (DCD)
	Mwenyekiti
	ndinikisa@yahoo.co.uk
	0754 362340

	2
	Jamhuri Amin
	Ext (DCD)
	Katibu
	jmasha@hotmail.co.uk
	0787 280252

	3
	Henry G. K
	DMECH
	Mjumbe
	henry.kilapilo@kilimo.go.tz
	0754 478550

	4
	Cyriacus C
	Acc. & Finance
	Mjumbe
	cruteganya@gmail.com
	0754 316259

	5
	Firmat Banzi
	DLUP
	Mjumbe
	F_banzi@yahoo.com
	0713 609745

	6
	Bashiri S. Juma
	GCU
	Mjumbe
	bashirisalum@yahoo.com
	0719 484927

	7
	Epiphania Kyange
	DAHRM
	Mjumbe
	Epiphania.kyangenyenka@kilimo.go.tz
	0763 220022

	8
	Anthony Kisinga
	DT
	Mjumbe
	Anthony.kissinga@kilimo.go.tz
	0763 423996

	9
	Hashim. S. Kimomwe
	AGI (DCD)
	Mjumbe
	hkimomwe@hotmail.com
	0754 207444

	10
	Clepin Josephat
	DNFS
	Mjumbe
	depinj@yahoo.com
	0688 677970

	11
	Perpetua Shumbu
	DPMU
	Mjumbe
	Perpetua.shumbu@kilimo.go.tz
	0754 819098

	12
	Twaha H. Balali
	PHS (DCD)
	Mjumbe
	balalitwahal@gmail.com
	0718 426731

	13
	Clemence T. Shio
	DPP
	Mjumbe
	Shio.clemence@gmail.com
	0713 392022

	14
	Edmund E. Ntiba
	CPS (DCD)
	Mjumbe
	ntibas@gmail.com
	0713 678468

	15
	Abisay Coy
	ICT
	Mjumbe
	Abisay.coy@kilimo.go.tz
	0754 630905

	16
	Justa Kaatunzi
	Ext (DCD)
	Mjumbe
	Justa.katunzi@kilimo.go.tz
	0753 904861


WASIOHUDHURIA 
1. TFRA

2. H-LU

3. AGITF
4. CIA

5. DRD

6. PBRO

7. ASA

Agenda za Mkutano

1. Kufungua mkutano

2. Kuthibitisha agenda

3. Yatokanayo na tathmini ya Maonesho ya Kilimo 2017 
4. Mapendekezo ya sehemu ya kufanyia Nane Nane 2018
5. Mapendekezo ya Kaulimbiu ya Nane Nane 2018
6. Kuunda kamati ndogo ndogo na majukumu yake
7. Kuanzisha chombo mbadala wa TASO kusimamia Maonesho ya Kilimo
8. Upatikanaji wa sare za Nane Nane 2018

9. Mengineyo

10. Kuahirisha Mkutano
Agenda Na.1. Kufungua mkutano

Kabla ya kufungua mkutano, Mwenyekiti aliwaomba wajumbe wajitambulishe na wajumbe walifanya hivyo. 
Baada ya wajumbe kujitambulisha Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe kwa kufanikisha Nane Nane 2017. Aidha alielezea matumaini yake kuwa kamati ya mwaka huu itafanya vizuri na kufanikisha Nane Nane 2018. Mwenyekiti alifungua mkutano rasmi saa 4.45 asubuhi.
Agenda Na. 2. Kuthibitisha agenda
Katibu aliwasilisha agenda zilizoandaliwa na sekretarieti na wajumbe walithibitisha agenda hizo bila mabadiliko au nyongeza.
Agenda Na. 3 Yatokanayo na tathmini ya Nane Nane 2017
Katika kikao cha tathmini ya Nane Nane 2017 yalitolewa mapendekezo mbalimbali kwa ajili ya kuboresha Maonesho ya Kilimo na Sherehe za Wakulima Nane Nane. Taarifa ilitolewa kuwa maapendekezo hayo yaliwasilishwa kwa Mkuu wa Idara kwa ajili ya kuwasilishwa kwenye menejimenti kwa ajili ya kutafutiwa ufumbuzi lakini mapendekezo hayo hayakuwasilishwa kwenye menejimenti.
Baada ya majadiliano wajumbe waliazimia yafuatayo:

i) Wakati wa kufanya vikao vya tathmini wajumbe kutoka kwenye kanda waalikwe ili waweze kujua mapungufu na wanatakiwa wafanye nini kwenye kanda zao.

ii) Mapendekezo ya kamati yatumwe kwa wajumbe wote kwa sababu kuna wajumbe wapya kwenye Kamati ya mwaka huu.
iii) Mwenyekiti aendelee kufuatilia na kuhakikisha mapendekezo hayo yanafikishwa panapohusika

Agenda Na. 4. Sehemu ya kufanyia Nane Nane 2018


Wajumbe walielezwa kuwa imependekezwa kuwa Nane Nane 2018 ifanyikie Kanda ya Ziwa kwa sababu ni moja kati ya Kanda ambazo hazijapewa fursa ya kuandaa Maonesho ya Kilimo na Nane Nane Kitaifa na barua imeshapelekwa Mwanza lakini hakuna majibu yaliyotolewa.
Mapendekezo yafuatayo yalitolewa:

i) Mawasiliano yafanywe kupitia TAMISEMI
ii) Iandikwe barua nyingine ya kukumbushia

iii) Mwenyekiti amwombe Katibu Mkuu ampigie simu Katibu Tawala Mkoa wa Mwanza ili kupata majibu.
Agenda Na. 5. Mapendekezo ya Kaulimbiu ya Nane Nane 2018

Wajumbe walipendekeza Kaulimbiu mbili ili zipelekwe kwenye kikao cha menejimenti kwa ajili ya kuthibitisha kaulimbiu itakayotumika. Kaulimbiu zifuatazo zimependekezwa:
i) Zingatia kilimo chenye tija kwa maendeleo ya viwanda

ii) Zalisha kwa tija mazao ya kilimo, mifugo na uvuvi kwa maendeleo ya viwanda

Agenda Na. 6. Kuunda kamati ndogo ndogo

Katika kurahisisha maandalizi ya Maonesho ya Kilimo na Sherehe za Nane Nane 2018 wajumbe walikubaliana kuunda kamati ndogo ndogo kama ifuatavyo:

i) Kamati ya Hotuba: 
Wajumbe wa kamati hii ni Bashiri S. Juma (Habari), Clemence Shio (DPP) na Kumbuka Ndatta (Mifugo). Mwenyekiti wa kamati hii ni Bashiri S. Juma.

ii)  Kamati ya Sare
Wajumbe walioteuliwa kuunda kamati hii ni Perpetua Shumbu (DPMU), Lusajo Akimua (DMECH), Saimon Mbaga (HEMU) Ellen Kibona (DPMU). Mwenyekiti ni Perpetua Shumbu.
iii). Kamati ya Mahema na Mapambo; 
Wajumbe walioteuliwa ni Perpetua Shumbu (DPMU), Mhandisi Maregesi (DT), na Upendo Mndeme (CPS). 
iii) Kamati ya Fedha; 
Wajumbe walioteuliwa kuunda kamati hii ni Gration Rusetuka (CA), Hashimu S. Kimomwe (DCD)
iv) Kamati ya Usafi wa Mazingira na Usalama; 
Wajumbe walioteuliwa kuunda kamati hii ni Saimon Mbaga (HEMU), Epiphania Kyangenyenka (DHRM) na Twaha H. Balali (PHS).
v) Kamati ya Mapokezi; 
Wajumbe walioteuliwa kuunda kamati hii ni Sadoti Makwaruzi (DNFS), Epiphania Kyangenyenka (DAHRM), Firmat Banzi (DLUP) 

Agenda Na. 7. Kuanzisha chombo mbadala wa TASO
Taarifa iliwasilishwa na Mwenyekiti kuwa Katibu Mkuu alitoa maelekezo kuwa liandikwe andiko la kuunda chombo ambacho pamoja na mambo mengine kitasimamia Maonesho ya Kilimo na Sherehe za Wakulima (Nane Nane). Katika kutekeleza maelekezo haya, kikosi kazi kiliundwa na rasimu ya awali imetayarishwa.
Wajumbe walijadili taarifa hiyo na kutoa mapendekezo kuwa ni vizuri kikosi kazi kikaenda kwenye kanda na kubaini vyanzo vya mapato yatakayotumika kuendesha chombo hicho ikizingatiwa kuwa taasisi nyingi zimefutwa ilipobainika kuwa mzigo kwa Serikali. Aidha wajumbe waliomba kupatiwa rasimu hiyo ili nao waweze kutoa mawazo yao.
Agenda Na. 8 Upatikanaji wa Sare
Wajumbe walipendekeza Wizara itenge bajeti ya kutosha kwa ajili ya sare ili kuepuka kuomba kwa wadau. Katika kujadiliana ilionekana suala hili haliwezi kutekelezwa kwa mwaka huu kutokana na kuwa mchakato wa bajeti ya mwaka 2018/2019 umefikia hatua ambayo jambo hili haliwezi kuingizwa.

Wajumbe walikubaliana kuwa sare kwa mwaka huu 2018 zichangiwe na taasisi za Wizara. Barua husika zitaandikwa baada ya kaulimbiu kuthibitishwa. Taasisi zilizopendekezwa ni:
1. Bodi ya Sukari

2. Bodi ya Nafaka na Mazao Mchanganyiko

3. Bodi ya Korosho

4. Bodi ya Pamba

5. Bodi ya Tumbaku

6. Wakala wa Mbegu za Kilimo (ASA)

7. Wakala wa Taifa wa Hifadhi ya Chakula(NFRA)
8. Benki ya Kilimo (TADB)
9. Mfuko wa Pembejeo za Kilimo (AGTIF)
10. SAGCOT

Agenda Na. 9.  Mengineyo

Katika agenda hii mambo yafuatayo yalipendekezwa.

1. Uangaliwe uwezekano wa kutumia fedha za  OC kwa ajili ya maandalizi ya awali ya Nane Nane 2018 ikiwa ni pamoja na kusaidia vituo kwenye Kanda
2. Uangaliwe uwezekano wa Idara zinazoshughulika na vipando (DCD, DT, DRD) ziunganishe nguvu kwa kutumia rasilimali kwa ajili ya vipando (rasilimali fedha, rasilimali watu) ili kuwezesha kuwa na vipando vyenye hadhi ya Wizara.
3. Suala la zawadi za wakulima hodari liendelee kusimamiwa na Mamlaka za Serikali za Mikoa.

Agenda Na. 11 Kuahirisha Mkutano
Kabla ya kuahirisha mkutano ilikubaliwa kuwa mkutano wa pili ufanyike tarehe 22/03/2013 katika Ukumbi wa mikutano Kilimo 4 saa 3:00 asubuhi. Mwenyekiti aliahirisha mkutano saa 8.20 mchana
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TAREHE
UTEKELEZAJI WA MAAZIMIO YA MKUTANO NA. 1 WA MAANDALIZI YA NANE NANE 2018

	S/N
	AZIMIO
	UTEKELEZAJI
	MUHUSIKA

	1
	Kila mwana Kamati ya maandalizi ya Nane Nane apatiwe mapendekezo yaliyotolewa kwenye  mkutano wa tathmini ya Nane Nane 2017
	Mapendekezo hayo yametumwa kwa wajumbe kupitia barua pepe zao
	Katibu/Sekretarieti

	2
	Mwenyekiti aendelee kufuatilia hatma ya mapendekezo ya tathmini ya Nane Nane 2018 kufikishwa kwenye menejimenti kwa ajili ya ufumbuzi
	Mapendekezo yamewasilishwa kwa KM. Mrejesho unasubiriwa
	Mwenyekiti

	3
	Mawasiliano yaendelee kufanywa ili kufahamu mahali pa kufanyia Nane Nane 2018
	Ufuatiliaji umefanywa na imeamuliwa kuwa Nane Nane 2018 itafanyikia Kanda ya Ziwa Mashariki Mkoani Simiyu katika uwanja wa Simiyu
	Mwenyekiti/Katibu

	4
	Rasimu ya andiko la kuanzisha chombo mbadala wa TASO litumwe kwa wanakamati ili nao watoe mawazo yao
	Wajumbe wa kamati wamepatiwa andiko hilo kupitia barua pepe
	Sekretarieti

	5
	Uangaliwe uwezekano wa kutumia fedha za OC kwa ajili ya maandalizi ya awali ya Nane Nane 2018
	
	Maafisa bajeti wa Idara na Vitengo

	6
	Idara zinazishughulika na vipando ziangalie uwezekano wa kuunganisha nguvu na kuwa na vipando vya pamoja
	
	DT, DCD na DRD


6

