
MKUTANO NA. 2 WA MAANDALIZI YA NANE NANE 2018 TAREHE 21/03/2018
Kamati ya maandalizi ya maadhimisho ya Sikukuu ya Wakulima Nane Nane ilifanya mkutano wake wa pili tarehe 21/03/2018. Mkutano huo ulifanyikia katika Ukumbi wa Mikutano wa KM UDOM 

WALIOHUDHURIA

	NA
	JINA
	IDARA/

KITENGO
	WADHIFA
	BARUA PEPE
	SIMU

	1
	Epiphania Kyangenyenka
	Ext (DCD)
	Kaimu Mwenyekiti
	epiphania.kyangenyenka@kilimo.go.tz
	0763 220022

	2
	Jamhuri Amin
	Ext (DCD)
	Katibu
	jmasha@hotmail.co.uk
	0787 280252

	3
	Halidi Ali
	DMECH
	Mjumbe
	halidiallykinali@yahoo.co.uk
	0716 638969

	4
	Gration Rusetuka
	Acc. & Finance
	Mjumbe
	gmrusetuka@yahoo.com
	0784 937987

	5
	Asteria Ringia
	DLUP
	Mjumbe
	asteriaringia@gmail.com
	0783 554548

	6
	Bashiri S. Juma
	GCU
	Mjumbe
	bashirisalum@yahoo.com
	0719 484927

	7
	Festo Mhimba
	AGITF
	Mjumbe
	fmhimba@yahoo.com
	0784 378585

	8
	Maregesi Geofrey
	DT
	Mjumbe
	gmaregesi@yahoo.co.uk
	0789 764471

	9
	Upendo Mndeme
	ASA(DCD)
	Mjumbe
	upendo.mndeme@kilimo.go.tz
	0789 817817

	10
	Sadoti Makwaruzi
	DNFS
	Mjumbe
	sadoti.makwaruzi@kilimo.go.tz
	0715 625020

	11
	Perpetua Shumbu
	DPMU
	Mjumbe
	perpetua.shumbu@kilimo.go.tz
	0754 819098

	12
	Teddy Mwasenga
	PHS (DCD)
	Mjumbe
	tmwasenga@yahoo.com
	0656 449017

	13
	Tabu Likoko
	CPS (DCD)
	Mjumbe
	tabu.likoko@gmail.com
	0713 429501

	15
	Caroline Marealle
	ICT
	Mjumbe
	caroline.marealle@kilimo.go.tz
	0715 481648


WASIOHUDHURIA 
1. TFRA

2. H-LU

3. AGI (DCD)
4. DRD

5. PBRO

Agenda za Mkutano

i) Kufungua mkutano

ii) Kuthibitisha agenda

iii) Kupitia kumbukumbu za mkutano Na. 1
iv) Yatokanayo na mkutano Na. 1

v) Kupokea na kujadili mapendekezo ya ushiriki wa Wizara kupitia Idara zake

vi) Kuteua wawakilishi wa Wizara kwenye Kanda

vii) Kugawa majukumu kwa kamati ndogo ndogo
viii) Mengineyo
Agenda Na.1. Kufungua mkutano

Kabla ya kufungua mkutano, taarifa ilitolewa kuwa Mwenyekiti anamajukumu mengine hivyo hataweza kuhudhuria mkutano. Wajumbe walimchagua Epiphania Kyangenyenka kuwa Mwenyekiti wa mkutano. 
Mwenyekiti alifungua rasmi mkutano saa 3.45 asubuhi kwa kuwashukuru wajumbe kuwa na imani na kumpa nafasi ya kuongoza mkutano.
Agenda Na. 2. Kuthibitisha agenda
Katibu aliwasilisha agenda zilizoandaliwa na sekretarieti na wajumbe walithibitisha agenda hizo bila mabadiliko au nyongeza.
Agenda Na. 3 Kupitia kumbukumbu za mkutano Na. 1

Kumbukumbu za mkutano Na. 1 zilitumwa mapema kwa wajumbe hivyo walipata nafasi ya kuzisoma kabla ya mkutano kuanza. Katibu aiwapitisha wajumbe ukurasa mmoja baada ya mwingine na kuzifanyia marekebisho machache.

Baada ya kufanya marekebisha hayo wajumbe waliridhia kuwa kumbukumbu halali za mkutano Na. 1.

Agenda Na. 4. Yatokanayo na mkutano Na. 1


Katibu aliwasilisha utekelezaji wa maazimio ya mkutano Na. 1 kama ifuatavyo:
UTEKELEZAJI WA MAAZIMIO YA MKUTANO NA. 1 WA MAANDALIZI YA NANE NANE 2018

	S/N
	AZIMIO
	UTEKELEZAJI
	MUHUSIKA

	1
	Kila mwana Kamati ya maandalizi ya Nane Nane apatiwe mapendekezo yaliyotolewa kwenye  mkutano wa tathmini ya Nane Nane 2017
	Mapendekezo hayo yametumwa kwa wajumbe kupitia barua pepe zao
	Katibu/Sekretarieti

	2
	Mwenyekiti aendelee kufuatilia hatma ya mapendekezo ya tathmini ya Nane Nane 2018 kufikishwa kwenye menejimenti kwa ajili ya ufumbuzi
	Mapendekezo yamewasilishwa kwa KM. Mrejesho unasubiriwa kutoka kwa KM
	Mwenyekiti

	3
	Mawasiliano yaendelee kufanywa ili kufahamu mahali pa kufanyia Nane Nane 2018
	Ufuatiliaji umefanywa na imeamuliwa kuwa Nane Nane 2018 itafanyikia Kanda ya Ziwa Mashariki Mkoani Simiyu katika uwanja wa Simiyu.
	Mwenyekiti/Katibu

	4
	Rasimu ya andiko la kuanzisha chombo mbadala wa TASO litumwe kwa wanakamati ili nao watoe mawazo yao
	Wajumbe wa kamati wamepatiwa andiko hilo kupitia barua pepe
	Sekretarieti

	5
	Uangaliwe uwezekano wa kutumia fedha za OC kwa ajili ya maandalizi ya awali ya Nane Nane 2018
	Azimio linaendelea kufanyiwa kazi
	Maafisa bajeti wa Idara na Vitengo

	6
	Idara zinazishughulika na vipando ziangalie uwezekano wa kuunganisha nguvu na kuwa na vipando vya pamoja
	Azimio linaendelea kufanyiwa kazi
	DT, DCD na DRD


Bada ya kuwasilisha utekelezaji huo wajumbe waliazimia yafuatayo:

i) Baada ya kujua sehemu ya kufania Nane Nane 2018 watumwe wajumbe kwenda

Simiyu ili kuona eneo la Wizara na suala zima la upatikanaji wa maji kwa ajili    ya vipando. Wajumbe hao watoke Idara ya Mazao na Idara ya Matumizi Bora ya Ardhi.
ii) Pamoja na kuwa Nane Nane Kitaifa itafanyika Simiyu na Wizara inatakiwa kushiriki lakini Wizara vile vile ishiriki kikamilifu katika vianja vya Nzuguni kwa sababu uwanja huu uko kwenye Makao Makuu ya Nchi.
iii) Mwongozo uliotayarishwa kuonyesha jinsi Wizara inavyoshiriki upelekwe kwa Wakuu wa Idara.
Agenda Na. 5. Kupokea na kujadili mapendekezo ya ushiriki wa Wizara kupitia Idara zake

Idara ya Mafunzo ndiyo Idara pekee iliyowasilisha mapendekezo ya ushiriki wake. Katika ngazi ya Kitaifa washiriki watatoka Makao Makuu ya Wizara na vyuo vitatu vya Mafunzo ya Kilimo 

i) Kutoka Makao Makuu ya Wizara kutakuwa na machapisho mbalimbali ikiwa ni pamoja na machapisho yanayoelezea masuala ya vyuo kwa ujumla.
ii) Chuo cha Kilimo Ilinga kitaonesha Bidhaa za Usindikaji

iii) Chuo cha Kilimo Tengeru kitaonesha mbegu mbalimbli za mboga na miche ya matunda

iv) Chuo cha Kilimo Tumbi kitaonesha teknolojia zinazohusiana na asali
Katika ngazi ya kanda Chuo cha Kilimo Uyole kitashiriki katika uwanja wa John Mwakangale, Ilonga kitashiriki Kanda ya Mashariki katika uwanja wa Mawlimu J. K. Nyerere, Naliendele kitashiriki Kanda ya Kusini katika uwanja wa Ngongo na Tumbi kitashiriki kanda ya Magharibi katika uwanja wa Fatuma Mwasi. Vyuo vyote hivi vitaonesha teknolojia mbalimbali za vipando na machapisho. Katika viwanja hivi vyuo vina mabanda na maeneo ya kuweka vipando
Aidha, Idara itashiriki katika kutoa mada kwa wakulima katika Darasa la Wakulima.

Baada ya wasilisho hilo, wajumbe waliazimia yafuatayo: 

i) Kila Idara na Vitengo watayarishe mpango wake wa ushiriki na kuwasilishwa kwa katibu kabla au ifikapo tarehe 29/03/2018.
ii) Iandikwe barua kwenda Wizara za Kisekta kujulisha kuwa Nane Nane Kitaifa zitafanyika Simiyu na kuombwa kushiriki na kuanza maandalizi mapema kwa sababu ni uwanja mpya. Masuala yote ya kupata eneo katika uwanja wa maonesho wawasiliane na Katibu Tawala Mkoa wa Simiyu.
iii) Wizara ishiriki kutoa ushauri wa mpangilio wa uwanja ili kukwepa matatizo yaliyopo kwenye viwanja vilivyokwisha endeleza. Ushauri kutoka Tanzania Trade Development Authority - TanTrade) ni muhimu.  

Agenda Na. 6. Kuteua wawakilishi wa Wizara kwenye Kanda
Katika kuhakikisha kuwa Wizara inashiriki kikamilifu katika Kanda zote imependekezwa wawepo wajumbe watakaoiwakilisha Wizara katika vikao vya maandalizi. Aidha, katika ngazi ya Kanda Wizara itawakilishwa na Taasisi zake zilizopo kwenye Kanda. Wajumbe waliopendekezwa watapatiwa barua ya uteuzi kwa saini ya Katibu Mkuu.
1. Kanda ya Mashariki: 
Mkurugenzi wa Utafiti Kanda ya Mashariki

2. Kanda ya Kati :

Mkurugenzi wa Utafiti Kanda ya Kati

3. Kanda ya Kusini:

Mkurugenzi wa Utafiti Kanda ya Kusini

4. Kanda ya Kaskazini:

Mkuu wa Chuo cha Mboga, Matuna na Maua Tengeru
5. Kanda ya Nyanda za Juu Kusini: Mkurugenzi wa Utafiti Kanda ya Nyanda za Juu        






Kusini   

6. Kanda ya Magharibi:
Mkuu wa Chuo cha Kilimo Tumbi
7. Kanda ya Ziwa Mashariki: 
Afisa Mfawidhi Afya ya Mimea Shinyanga
8. Kanda ya Ziwa Magharibi:
Mkurugenzi wa Utafiti Kanda ya Mashariki Mkurugenzi wa Utafiti Kanda ya Mashariki
Wajumbe kutoka Wizarani watakaowasiliana na Kanda ili kupata maendeleo ya maandalizi ni:
1. Kanda ya Mashariki: 

Epiphania Kyangenyenka

2. Kanda ya Kati :


Tabu likoko na Bashiri Salum Juma

3. Kanda ya Kusini:


Lusajo Akimua

4. Kanda ya Kaskazini:


Mhandisi Maregesi Geofrey
5. Kanda ya Nyanda za Juu Kusini:
Rashid Likiligo
6. Kanda ya Magharibi:

Sadoti Makwaruzi
7. Kanda ya Ziwa Mashariki: 

Firmat Banzi
8. Kanda ya Ziwa Magharibi:

Upendo Mndeme 
9. Kugawa majukumu kwa kamati ndogo

Agenda Na. 7. Kugawa majukumu kwa kamati ndogo ndogo

i) Kamati ya Hotuba: 
Wajumbe wa kamati hii ni Bashiri S. Juma (Habari), Clemence Shio (DPP) na Kumbuka Ndatta (Mifugo). Mwenyekiti wa kamati hii ni Bashiri S. Juma. Majukumu yake:
· Kuandaa Hotuba za Viongozi ngazi ya Taifa wakati wa uzinduzi na kufunga

· Kufuatilia ratiba za viongozi waalikwa kwenye Kanda ili kuondoa mgangano

·  Kamati ya Sare
· Wajumbe wa kamati hii ni Perpetua Shumbu (DPMU), Lusajo Akimua (DMECH), Saimon Mbaga (HEMU) Ellen Kibona (DPMU). Mwenyekiti ni Perpetua Shumbu.
Majukumu ya Kamati hii ni:

· Kuandika barua za kuomba sare

· Kufuatilia upatikanaji wa sare
· Kupokea na kugawa sare

iii). Kamati ya Mahema na Mapambo; 
Wajumbe ni Perpetua Shumbu (DPMU), Mhandisi Maregesi (DT), na Upendo Mndeme (CPS). Katika kamati hii waliongezwa Justa Katunzi (EXT) na Tabu Likoko (CPS).  Majukumu ya kamati ni:

· Kumpata mzabuni atakaye toa huduma ya mahema na mapambo (nzugui na Simiyu)

· Kuhakikisha mahema yanafika kwa wakati na kwa kiwango kitakachokubaliwa na kamati

NB. Kila Idara na Vitengo viwasilishe kwa Mwenyekiti wa Kamati na nakala kwa Katibu mahitaji ya mahema (Idadi na Ukubwa) kulingana na Idara ilivyojipanga kushiriki.

iv) Kamati ya Fedha; 
Wajumbe wa kamati hii ni Gration Rusetuka (CA), Hashimu S. Kimomwe (DCD). Aliongezwa …………… (CIA). Majukumu:
· Kupokea na kuunganisha bajeti kutoka kwenye Idara na Vitengo

· Kufuatilia upatikanaji wa fedha
v) Kamati ya Usafi wa Mazingira na Usalama; 
Wajumbe kamati hii ni Saimon Mbaga (HEMU), Epiphania Kyangenyenka (DHRM) na Twaha H. Balali (PHS). Majukumu:
· Kusimamia masuala yote ya Usafi. Wahudumu wote watawajibika chini ya Kamati hii. Kabla ya kwenda kwenye maonesho wahudumu wote wapewe majukumu yao wanapokuwa kwenye maonesho

· Kuweka usalama wa vifaa na mali nyingine hususan wakati wa usiku.

NB. Katika kufanikisha jambo hili itengwe bajeti na iwekwe kwenye Idara ya Utawala
vi) Kamati ya Mapokezi; 

Wajumbe kamati hii ni Sadoti Makwaruzi (DNFS), Epiphania Kyangenyenka (DAHRM), Firmat Banzi (DLUP) . Bashiri Salum Juma aliongezwa kwenye kamati hii. Majukumu:

· Kufuatilia ratiba za viongozi kila siku ya maonesho (Ngazi ya Taifai)

· Kufanya mawasiliano yote na watu wa protokali.

Agenda Na. 8. Mengineyo
Hoja iliwasilishwa kuwa kuna haja ya kuweka utaratibu au njia nzuri ya kupata taarifa ya mwenendo mzima wa maonesho. Taarifa hiyoitasaidia katika kuandika taarifa ya maonesho kwa ujumla.
Uamuzi ulifikiwa kuwa litayarishwe dodoso la kukusanyia taarifa hizo. Mhandisi Maregesi Geofrey na Halidi Ally walipewa kazi ya kutayarisha hilo dodoso na kuwasilisha rasimu yake kwenye mkutano unaofuata.
Agenda Na. 9 Kuahirisha Mkutano
Kabla ya kuahirisha mkutano ilikubaliwa kuwa mkutano Na.3 ufanyike tarehe 12/04/2018. Muda na ukumbi wajumbe watafahamishwa. Mwenyekiti aliahirisha mkutano saa 7.00 mchana
         ………………………………




……………………………

                     MWENYEKITI





KATIBU





………………………..






TAREHE
UTEKELEZAJI WA MAAZIMIO YA MKUTANO NA. 2. WA MAANDALIZI YA
 NANE NANE 2018
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	AZIMIO
	UTEKELEZAJI
	MUHUSIKA
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