BODI YA SUKARI TANZANIA
TAARIFA ZA UTEKELEZAJI WA  MALENGO NA MAFANIKIO  KWA  MWAKA 2018/2019
	S/No
	MALENGO
	UTEKELEZAJI
	CHANGAMOTO

	1.
	Kanzidata ya wakulima kukamilika ifikapo Juni 2019 
	Kanzidata ya wakulima wa miwa nchini imekamilika na kuunganishwa na kanzidata ya WizarayaKilimo
	Uelewa mdogo wa namna ya kuitumia kanzidata kwa watumiaji wa mfumo huo.

	2.
	Wakulima wadogo wote kusajiliwa na kupewa vitambulisho ifikapoJuni 2019
	Jumla ya wakulima 6,857, walisajiwa kati ya wakulima 7,000 hivyo kufikia utekelezaji wa asilimia 97.9. 

· Maeneo yaliyohusika na usajilini; Kilombero wakulima 5,887, Mtibwa 228, Mkulazi 162, Misenyi 297, na Manyara 283. 

· Zoezi la uandikishaji lilienda sambamba na uchapishaji wa vitambulisho ambapo vitambulisho 5,208 vilichapishwa kati ya 6,857.
	Baadhi ya wakulima kutoishi maeneo ya vijijini/mashambani, hivyo hawakuweza kufika kusajiliwa kwa wakati ikiwani pamoja na kupigwa picha.

Baadhi ya picha za wakulima zilikuwa na ubora mdogo (low pixels) kushindwa kuona na mfumo wa kuchapisha vitambulisho.



TAARIFA ZA UTEKELEZAJI WA  MALENGO NA MAFANIKIO  KWA  MWAKA 2019/2020
	S/No
	MALENGO
	UTEKELEZAJI
	CHANGAMOTO

	1.
	Kuendelea  na usajili wa wakulima wapya 400 wa miwa ifikapo Juni 2020.
	Jumla ya wakulima 105 wamekwisha sajiliwa na jumla yavitambulisho 105 vimechapishwa na kugawiwa kwa wakulima wapya katika robo mwaka ya kwanza ya 2019/2020.
	Baadhi ya wakulima kutoishi maeneo ya vijijini/mashambani, hivyo hawakuweza kufika kusajiliwa kwa wakati ikiwa ni pamoja na kupigwa picha.

	2.
	Eneo la uzalishaji wa zao la miwa kuongezeka kutoka Hekta 52,000 hadi kufikia Hekta 97,000 (Ongezeko la Hekta 45,000) ifikapo Juni 2020.
	[bookmark: _GoBack]Kuanzisha Miradi Mipya ya sukari Mikubwa, ya Kati na Midogo kwa kuwezesha upatikanaji wa ardhi kwa ajili ya wawekezaji wandani na nje.
· Eneo la hekta 39,000 limefanyiwa tathimin (Kigoma Sugar) katika Halmashauri ya Wilaya ya Kasulu kwa uwekezaji wa Sukari.

· Mashamba ya Hekta 1,125 ya miwa yameanzishwa chini ya mradi wa Mkulazi.
	Mchakato wauhaulishaji wa ardhi kutokamilika kwa wakati.

Mazungumzo kati ya serikali na Management ya kilombero ya utanuzi wa Kiwanda cha Kilombero ambapo eneo jipya la wakulima wadogo linakadiriwa kuwa hekta 6,500 hayaja kamilika

	3.
	Tija kuongezeka katika uzalishaji wa miwa kwa wakulima wadogo kutoka tani 50 kwa Hekta kufikiaTani 70 kwa Hekta ifikapo Juni 2020.
	Mwongozo wa mbinu bora za Kilimo cha Miwa umeandaliwa na kukamilika katika robo mwaka ya kwanza ya 2019/2020.

Wakulima 399 walipatiwa mafunzoyaKilimo bora cha miwa na  kuimarisha mbinu za kilimo bora cha miwa katika robo mwaka ya kwanza ya 2019/2020.

	Wadudu na magonjwa ya miwa hususani vidung’ata wa njano na fungwe wa miwa

Taratibu za utafiti za upatikanaji wa mbegu bora zinazostahimili magonjwa na ukame kuchukua muda mrefu.

Ukosefu wa miundombinu ya umwagiliaji kwenye mashamba ya wakulima wadogo.

	4.
	Uzalishaji wa Sukari wa ndani kutoka tani 300,000 za sasa hadiTani 350,000 ifikapo Juni 2020.
	Uzalishaji wa sukari umefikia kiasi cha Tani 124,186.92 kufikia tarehe 7 September 2019 ambacho ni sawa na35.48% ya lengo la Tani 350,000 kufikia Juni 2020.


	Uchakavu wa mitambo na kusimama mara kwa mara kwa kiwanda cha Mtibwa.

Wadudu na magonjwa ya miwa hususani vidung’ata wa njano na fungwe wa miwa

Taratibu za utafiti wa upatikanaji wa mbegu bora zinazostahimili magonjwa na ukame kuchukua muda mrefu.

	5.
	Utafiti Kufanyika kuangalia gharama za uzalishaji wa sukarinchini ifikapo 2020.
	Kazi hii imepangwa kufanyika robo mwaka ya pili ya 2019/2020.
	NA

	6.
	Sukari ya viwandani kuanza kuzalishwa kwa kiwango cha tani 50,000 ifikapo Juni 2021
	Jitahada zakutafuta mwekezaji wa kuzalisha sukari ya matumizi wa viwanda zinaendelea.
	Mfumo wa ushuru wa sasa wa 10% kwa sukari ya viwandani hauvutii wawekezaji kuwekeza kwenye uzalishaji wa sukari ya viwandani nchini.
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