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’I" MNYORORO WA THAMANI WA MAZAO YA
$ SAGCOT NAFAKA

SOUTHERN AGRICULTURAL GROWTH
CORRIDOR OF TANZANIA

MAZAO YA NAFAKA: mahindi, mpunga, mitama (mtama, ulezi, uwele)

UNGEZAJI WA THANANI HUANZIA SHAMBANI WAKATI WA: . it M
e Uvunaji : e
e Ukusanyaiji
* Ukaushaji
* Upangaji wa madaraja
e Ufungashaji
e Uhifadhi
e Usafirishaji
e Usindikaji - Chakula cha binadamu na mifugo

* Mabhitaji ya soko la
* Ndani
* Nje (soko la kanda na kimataifa)

sagcot.co.tz
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§ SAGCOT Ubora shambani - Usafirishaji

SOUTHERN AGRICULTURAL GROWTH
CORRIDOR OF TANZANIA

Hali ilivyo sasa

* Wasindikaji wengi wa mazao wanalalamika juu ya ubora uduni wa
mazao wanayoyapokea

* Gharama kubwa za usafishaji na upangaji wa madaraja

* Gharama hizo huzirudisha kwa wakulima na hivyo kushusha bei ya
mkulima

* Ubora wa nafaka na madaraja (TBS Standards) hauzingatiwi
e Hatari kwa afya ya binadamu na mifugo — Sumu Kuvu n.k.

Ushauri:
Usimamizi wa udhibiti wa Viwango vya ubora ni lazima ufanyike
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\ SOUTHERN AGRICULTURAL GROWTH USindikaji Wa Mazao ya Nafa ka

CORRIDOR OF TANZANIA

* Kiwango kikubwa (70% kwa mahindi, 30% Mpunga) kinaliwa

katika usindikaji

* Wasindikaji wakubwa wanasehemu kubwa ya soko, wapo
wadogo na wakati

* Usindikaji unaonezeka kwa kasi kutokana na kuongezeka kwa
mabhitaji y achakula cha binadamu na mifugo.

o saeoteom
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\ oo™ Masoko ya nafaka
e Soko la ndani
* Chakula cha binadamu
e Chakula cha mifugo

Asilimia 98% wa usindikaji wa chakula cha mifugo ni kwa ajili ya kuku na 2%
kwa djili ya samaki na mifugo mingine.

* Soko la Nje — nchi jirani
* Binadamu
* Mifugo
Sehemu kubwa hutegemea uzalishaji wa nafaka kutoka Tanzania.

Tanzania inaposhindwa kuhudumia soko huagiza nafaka kutoka Kusini mwa
Afrika na Nje ya Afrika

o saeoteom
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\. SAGCOT Baadhi ya Changamoto za wasindikaji

SOUTHERN AGRICULTURAL GROWTH
CORRIDOR OF TANZANIA

* Mitaji
e Uwekezaji
* Ununuzi wa nafaka

e Upatikanaji wa wataalam wenye uzoefu

* Mazingira ya biashara
* Vibali vya ujenzi
* Sheria na kanuni
e Upatiakaji wa ardhi za ujenzi
e Kuunganishwa kwa maji na umeme
* Gharama za umeme

* Ushindani kati ya mifugo na binadamu
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SOUTHERN AGRICULTURAL GROWTH
CORRIDOR OF TANZANIA

Mabhitaji ya uboreshaii wa huduma kwa Wasindikaji

->UZALISHAJI >‘>WASINDIKA" >“

\

1 1 1 1 1
TEKNOLOJIA NA ! ! 1| USINDIKAJI NA ' UFUNGASHAJI HA | ' | UTANGAZAJI KWA
1 1 1 1 1
WATAALAM | WAKULIMA ! MAGHALA 'l MASOKO ' HIFADHI | WALAJI
: | : | |
1 1 1
1 1 1
UMEME NA MAJl | | HUDUMA ZA PAMOJA KWA WASINDIKAJI 1| UCHUUZI . | LISHE BORA
1 1 1
: . . : |
| 1 1 1 1
1 1 1 1
HUDUMA ZA ! ' USALAMA WA 'l UBORA WA I | USALAMA WA
!' | USHIRIKA NA VYAMA VYA WAKULIMA ! y !
UGANI : | CHAKULA || CHAKULA | | CHAKULA
: . : : :
SERA NA UBORESHAIJI WA MAZINGIRA YA BIASHARA
UPATIKAJI WA MITAII E
1 1 1 1 1
SERIKALI / WASHIRKI WA MAENDELEO / TAASISI ZISIZO ZA KISERIKALI E
» Wauzaji pembejeo E» Kilimo Bora i> Barabara E> Huduma za E> Masoko E » Usalama wa chakula
» Zana za kilimo 1» Upangaji wa uzalishai 1 » Usafishaji 1 usafriishaji 1» Ubora wa bidhaa 1 » Kuelimisha walaji
» Mbegu bora \» Uvunaji nabaadaya ,» Vifungajsiho \» Zanazausindikaji  ;» Kuhamasishawalaji , » Lishe bora
» Viuatilifu | mazao \» Utambuzi wa bidhaa |» Uhifadhi 1» Unhifadhi i » Nunua bidhaa ya
» Upimaji wa udongo !» Kinga ya dharura '» Uhifadhi I» Masoko na utambuzi !» Uandaaji wa chakula | Tanzania
» Umwagiliaji 1> Afya ya mifugo 1» Kupima ubora 1» Tahadahri ya dharura 1» Nunua bidhaa ya 1 » Upatikane kwa bei nafuu
» Wanyama 1» Tahadhari ya i i | Tanzania i
» Utafitiwa masoko | magonjwa X ' ' '



Maeneo ya uboreshaji wa mazingira ya biashara

Serikali imekuwa ikifanya mazungumzo ya mara kwa mara na sekta binafsi kwa lengo la
kuboresha mazigira ya biashara

Masuala ya
Kiserea '
Upatikanaji
wa ardhi ya
uwekezaji
Maeneo ya
Uboreshaji '
Uboreshaji wa
muundombinu Upatikanaji
— marabara wa mitaji ya

umeme na uwekezaji
maji ,
Masauala ya

kodi




I" Umuhimu wa tija na uzalishaji katika
. SAGCOT upatikanaji wa nafaka kwa wasindikaji

SOUTHERN AGRICULTURAL GROWTH
CORRIDOR OF TANZANIA
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Eneo la wakulima wasiozingatia kilimo Eneo la mkulima al'Vezmgatla k"'mo
hifadhi hifadhi

Kilimo hifadhi kinaongeza tija na uwezo zao wa kuhimili ukame
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Asante sana
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