JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA KILIMO

TAARIFA KWA UMMA

VIGEZO VYA KUZINGATIA KATIKA KULIFIKIA SOKO LA MUHOGO LA
CHINA

Wizara ya Kilimo inaufahamisha umma na wadau wote wa Zao la Muhgo Nchini fursa ya soko la
muhogo China kufuatia Itifaki iliyosainiwa Mei, 2017 baina ya Serikali ya China na Tanzania.
Vigezo vifuatavyo ni sharti kuzingatiwa;

Bidhaa za Muhogo Zisiwe na Visumbufu vya Wadudu na Magonjwa.

Wadudu wasiotakiwa kuingia China ni dumuzi (Prostephanus truncates — Larger Grain
Barer); Trogoderma granarium (capra beetle); vidung'ata (Phenacoccus manihoti -
cassava mealy bug); Sinoxylon conigerun (conifer augae beetle); Achatina Fulica (snails) na
minyoo fundo (Meloidogyne spp — Nematodes). Magonjwa ni pamoja na Batobato (Cassava
Mosaic Disease) na Mchirizi Kahawia (Cassava Brown Streak Disease).

Wazalishaji na Makampuni ya Kuuza Muhogo nchini China Kutambulika Kisheria,
Makampuni, Wazalishaji na Vikundi vitakavyoshiriki katika soko hilo katika mnyororo wa
thamani lazima visajiliwe kisheria na vielelezo kuwasilishwa Wizara ya Kilimo na kwamba
yatakaguliwa katika utekelezaji hatua kwa hatua ili kukidhi vigezo vya soko hilo.

Ubora wa Bidhaa

Bidhaa zisiwe na uchafu wala kuchanganywa na mazao mengine (free from contaminations),
kusiwepo na mabaki ya viuatilifu (pesticide residues) au madini aina ya “Heavy metal' na
pia ziwe zimefungashwa kulingana na matakwa ya soko la China.

Ukaguzi wa Bidhaa

Bidhaa zikaguliwe na Wizara ya Kilimo au Kampuni/Taasisi iliyopata kibali cha Wizara kwa ajili
ya kazi hiyo.

Aidha, Wizara inahimiza utekelezaji wa soko hilo kuzingatia kilimo biashara ikiwa ni pamoja na
Kilimo cha Mkataba.
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