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TAARIFA YA UTEKELEZAJI MWAKA 2018/19 NA MALENGO MWAKA 2019/20

1.0 UTEKELEZAJI WA MAJUKUMU KATIKA MWAKA 2018/2019 

Lengo-1:  Hekta 900 Kati ya 1,800 za Mashammba ya Chai Kufufuliwa Katika
              Halmashauri ya Bumbuli 

Utekelezaji:  Timu shirikishi ya Wataalamu-11 (LGAs-4, TBT-3, TSHTDA-4) walihamasisha SHFs kufufua mashamba yao, Halmashauri za Bumbuli & Korogwe na, kuanzisha Vyama vya Msingi vya Ushirika. Kufikia Agosti 2019, heakta 670 zilifufuliwa Bumbuli (563ha) na Korogwe (107ha), AMCOS mbili zilianzishwa Bumbuli na Korogwe. Zoezi liligharimu kiasi cha 7,000,000Tsh

Changamoto: 1. Lini kiwanda cha Mponde kitafunguliwa 2. Mahitaji ya miche bora ya chai 3. Ubovu wa miundombinu (barabara/madaraja) 4. Uwezo mdogo wa viwanda         

Lengo-2: Kuongeza Tija na Uzalishaji wa Zao La Chai Miongoni Mwa Wakulima Wadogo Katika Maeneo ya Asili na Maeneo Mapya
Utekelezaji: Elimu juu ya kilimo cha kibiashara cha zao la chai ilitolewa kwa SHFs, Maafisa Ugani walipatiwa elimu zaidi (TRIT-Disemba 2018). Miche bora ya chai (3,700,000pcs) imetayarishwa Tarime (200,000), Mufindi (500,000) na Njombe (3,000,000). Miche yote itaanza kupandwa mashambani kuanzia mwezi Disemba, 2019
Changamoto:  1. Elimu zaidi inahitajika juu ya kilimo cha kibiashara 2. Kuanzisha na kujenga Ushirika Imara na Endelevu
Lengo-3:  Kuwaimarisha na Kuwajengea Uwezo Wakulima Wadogo wa Chai Ili Washiriki Kikamilifu Katika Hatua Zote za Mnyororo wa Thamani wa Zao la Chai
Utekelezaji:  Elimu endelevu ya uwekezaji inatolewa kwa SHFs. Tumeainisha maeneo yaliyo tayari kwa uwekezaji (Korogwe, Kilolo & Mufindi). Taasisi (TSHTDA) inashiriki katika timu za Wataalamu wanaojadili, “Uanzishwaji soko la mnada wa chai kavu hapa nchini, Namna bora ya kufungua kiwanda cha Mponde & Upangaji wa bei ya GL”. Fedha kiasi cha 57,000,000Tsh zimetumika
Changamoto: 1. SHFs kutokuwa na takwimu za uzalishaji 2. Aina ya ubia wa uwekezaji wanaouhitaji Wakulima wadogo  
2.0  UTEKELEZAJI MALENGO YA MWAKA 2019/2020 KUFIKIA AGOSTI, 2019
Lengo-1:  Uzalishaji wa Chai kwa Wakulima Wadogo Kuongezeka Toka Tani 12,360 za Sasa Hadi Tani 15,000 Ifikapo Juni 2020 
Utekelezaji:  Elimu ya GAP imeendelea kutolewa kwa msisitizo, maeneo yote ya SHFs. Ongezeko la 1% limepatinana Wakulima wanajengewa uwezo wa kujiandaa kununua mbolea kupitia BPS. 

Changamoto:  1. SHFs kukosa rasilimali watu kuratibu mfumo wa BPS -2. Baadhi ya Wakulima kutokufuata maelekezo ya Wataalamu wa kilimo

Lengo-2:  Huduma za Ugani Kuongezeka Kutoka 25% Hadi 75% Ifikapo Juni 2020
Utekelezaji:     Huduma zimebakia za kawaida

Changamoto:  1. Upatikanaji wa vibali vya ajira 2. Bajeti ndogo ya Taasisi 
Lengo-3:  100% ya Majani Mabichi ya Chai Kutoka kwa Wakulima Wadogo Kununuliwa na Kusindikwa Ifikapo Juni 2020
Utekelezaji:     Mafanikio bado hayaja onekana
Changamoto:  1. Ubovu wa miundombinu 2. Uwezo mdogo wa viwanda kusindika chai
Lengo-4:  Kuwa na Mfumo wa TEHAMA wa Kuwatambua Wakulima Wadogo wa     Chai Ifikapo Juni 2020 
Utekelezajji: Mpaka sasa, Wakulima wadogo-31,00,000 wameorodheshwa na kuwasilishwa Bodi ya Chai Tanzania ili, wasajiliwe katika mfumo wa ki-elektroniki
Changamoto:  1. Elimu ndogo kwa SHFs juu ya zoezi la usajili
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